alamar tambari

Tabbatar da Shekaru

Don amfani da gidan yanar gizon mu dole ne ku kasance shekaru 21 ko sama da haka. Da fatan za a tabbatar da shekarun ku kafin shigar da rukunin yanar gizon.

Yi haƙuri, ba a ba da izinin shekarun ku ba.

  • ƙaramin banner
  • tuta (2)

Kiwon lafiya Kanada na shirin shakata ka'idoji akan samfuran CBD, waɗanda za'a iya siye ba tare da takardar sayan magani ba

Kwanan nan, Lafiya Kanada ta sanar da shirye-shiryen kafa tsarin tsari wanda zai ba da izinin sayar da samfuran CBD (cannabidiol) akan kantunan ba tare da takardar sayan magani ba.

Kodayake Kanada a halin yanzu ita ce ƙasa mafi girma a duniya tare da halattaccen amfani da cannabis na manya, tun daga 2018, CBD da duk sauran phytocannabinoids an jera su a cikin Jerin Magungunan Magunguna (PDL) ta masu kula da Kanada, suna buƙatar masu siye su sami takardar sayan siyan samfuran CBD.

Ganin cewa CBD-a cannabinoid a dabi'ance a cikin manya-amfani da cannabis na doka - ya kasance ƙarƙashin wannan matsayi mai cin karo da juna saboda rashin isassun hujjojin kimiyya a lokacin game da amincinsa da ingancinsa, canje-canjen da aka gabatar na nufin magance wannan rashin daidaituwa.

A ranar 7 ga Maris, 2025, Lafiyar Kanada ta ƙaddamar da tuntuɓar jama'a don haɗa CBD ƙarƙashin tsarin Samfurin Kiwon Lafiya na Halitta (NHP), yana ba da damar siyan samfuran CBD bisa doka ba tare da takardar sayan magani ba. Tattaunawar, wacce ta fara a ranar 7 ga Maris, 2025, tana neman ra'ayi daga jama'a da masu ruwa da tsaki kuma za a rufe a ranar 5 ga Yuni, 2025.

Tsarin da aka tsara yana neman faɗaɗa samun damar yin amfani da samfuran CBD marasa magani yayin kiyaye tsattsauran aminci, inganci, da ƙa'idodi masu inganci. Idan an karɓa, waɗannan canje-canje na iya sake fasalin bin CBD da buƙatun lasisi don kasuwanci a duk faɗin Kanada.

3-26

Tattaunawar ta mayar da hankali kan muhimman batutuwa masu zuwa:
• CBD a matsayin Sinadarin Samfurin Kiwon Lafiya na Halitta - Gyara "Dokokin Samfuran Kiwon Lafiyar Halitta" don ba da izinin amfani da CBD don ƙananan yanayin lafiya.
• Samfuran CBD na dabbobi - Gudanar da samfuran CBD marasa magani a ƙarƙashin "Dokokin Abinci da Magunguna don Lafiyar Dabbobi".
• Rarraba samfur - Ƙayyade, bisa ga shaidar kimiyya, ko CBD ya kamata ya kasance takardar sayan magani-kawai ko ya kasance a matsayin samfurin lafiya na halitta.
• Jituwa tare da "Dokar Cannabis" - Tabbatar da daidaiton tsari don samfuran CBD a ƙarƙashin duka "Abinci da Magunguna Ac" da "Dokar Cannabis".
• Rage Nauyin Lasisi - Yin la'akari da ko za a kawar da maganin cannabis da buƙatun lasisi na bincike don kasuwancin da ke sarrafa CBD keɓaɓɓen.

Waɗannan canje-canjen za su tsara samfuran CBD daidai da sauran kayan aikin magani na kan-da-counter, yana sa su zama mafi sauƙi yayin da suke ɗaukar tsauraran ƙa'idodin aminci da inganci.

Ga masana'antun samfuran CBD, dillalai, da masu rarrabawa, idan an haɗa CBD cikin wannan tsarin tsari, kamfanoni na iya ƙaddamar da samfuran kiwon lafiya na CBD kan-da-counter bisa ga ƙa'idodin Lafiya na Kanada. Koyaya, 'yan kasuwa dole ne su tabbatar da samfuran su sun cika aminci, inganci, da buƙatun inganci.

https://www.gylvape.com/

Sabuwar tsarin na iya ƙaddamar da alamar alama da ƙuntatawa na tallace-tallace, iyakance iƙirarin samfur, bayyana sinadarai, da talla. Bugu da ƙari, wajibcin yarjejeniyar kasa da kasa na Kanada na iya yin tasiri ga manufofin shigo da kaya na CBD, da tasirin kasuwanci tare da ayyukan duniya.


Lokacin aikawa: Maris 26-2025