Noman cannabis na iya zama mai rikitarwa, musamman idan ba ku da masaniyar haɓakar kasuwanci. Akwai zagayowar haske, zafi, jadawalin shayarwa, magungunan kashe qwari, da kwanakin girbi duk don la'akari. Koyaya, yanke shawara mafi mahimmanci yana faruwa kafin shuka.
Girma tsire-tsire tabar wiwi yana farawa tare da zabar iri masu dacewa don aikin ku. Zaɓin iri mara kyau zai iya haifar da mummunan sakamako dangane da gaba ɗaya burin mai noma. Anan ga ɗan taƙaitaccen bayani game da nau'ikan iri na marijuana gama gari da yadda ake amfani da su.
Yadda Cannabis ke Haihuwa
Na farko, yana da mahimmanci a fahimci yadda haifuwar cannabis ke faruwa. Cannabis adioecious shuka, wanda ke nufin duka nau'ikan nau'ikan shuka na maza da na mata sun wanzu. Lokacin da ake girma tsire-tsire na ciyawa na maza da mata tare, ƙwayar wiwi na maza suna yin pollin mata, yana sa su samar da iri.
A cikin daji, wannan yana tabbatar da yaduwar shuka. Koyaya, masu noma waɗanda ke ƙoƙarin shuka marijuana mai ƙarfi za su so su guje wa pollination. An san manyan buds masu inganci da ake samu a cikin gidajen abinci na zamanihankali, wanda ke nufin ba tare da tsaba ba. Waɗannan tsire-tsire ne na mata waɗanda ba a taɓa yin pollin ba. Ta hanyar guje wa tsarin hadi, tsire-tsire na sensimilla suna girma don samar da ƙarin guduro kuma, sabili da haka, ƙarin cannabinoids da terpenes gabaɗaya. Idan kuna girma tabar wiwi, yana da mahimmanci don cire duk wani tsire-tsire na maza daga amfanin gonar ku kafin su sami damar yin pollination. Hanya ɗaya don guje wa tsire-tsire na maza shine amfanifeminized tsaba.
Menene Tsabar Cannabis na Mata?
Tsirrai na mata za su yi ƙoƙarin yin pollination kansu ta hanyar haɓaka jakunkuna na pollen na maza idan an bar su cikin yanayin fure na dogon lokaci. Yin amfani da pollen daga waɗannan tsire-tsire na hermaphroditic don fure wasu tsire-tsire mata ana kiran surodelization, kuma yana iya taimakawa wajen kawar da yiwuwar tsire-tsire na maza. Tsiron mace da aka gurbata daga mace mai hermaphroditic za ta samar da iri na mata - iri da ba za su iya ɗaukar kwayoyin halittar namiji ba.
Wata hanyar da masu noma ke ƙirƙirar iri na mata ita ce ta hanyar fesa tsire-tsire na mata da wani sinadari mai sunaazurfa koloidalko thiosulfate na azurfa, wanda ke ƙarfafa shuka don haɓaka buhunan pollen.
Ko kun ƙirƙiri nau'ikan nau'ikan nau'ikan mata ko siyan su daga duk inda kuka sayi tsaba na cannabis, ku tuna cewa mace ba hujja ba ce. Tsabar mata na iya haifar da tsire-tsire na lokaci-lokaci, don haka a kula don tabbatar da shukar namiji da ba a kula da shi ba ya lalata amfanin gonaki gaba ɗaya.
Menene Tsarin Cannabis na Autoflowering?
Yawancin tsire-tsire na cannabisphotoperiod, ma'ana suna buƙatar takamaiman zagayowar haske don canzawa daga matakin ciyayi zuwa matakin furanni. Ana yin wannan ta hanyar dasa shuki na lokaci-lokaci (yawanci farawa a kusa da Afrilu) ko ta hanyar yin amfani da hasken wucin gadi a cikin gida.
Koyaya, iri-iri na autoflowering za su matsa zuwa matakin furen su akan balaga, ba tare da la’akari da zagayowar haske ba. Tsirrai masu fure-fure suna fitowa daga nau'in cannabis da ba kasafai ake kira bacannabis ruderalis, wanda ya samo asali a cikin yanayin arewa tare da dogon lokacin rani. Tsire-tsire na Ruderalis yawanci suna da ƙananan cannabinoid kashi, don haka yawancin tsaba na autoflowering suna ketare tare da sativa na al'ada ko indica iri.
Ƙwayoyin iri-iri na yau da kullum suna samar da ƙananan tsire-tsire waɗanda ke da ƙananan yawan amfanin ƙasa, amma ga wasu masu noma, wannan ya fi girma da fa'idar lokacin girbi mai dogara da ikon girma a waje duk shekara.
Yadda ake Shuka iri
Ko da ko mai noma yana amfani da iri na yau da kullun, na mata, ko iri na fure-fure, tsaba na cannabis suna buƙatar tsiro kafin shuka.
Ciwon iriyana nufin tsarin da iri ke toho. Ga tsire-tsire da yawa, tsaba za su shuɗe bayan an dasa su. Koyaya, germinating tsaba cannabis yana buƙatar hanya ta musamman tunda tsaba suna da rauni sosai.
Akwai hanyoyi da yawa don shuka iri iri. Hanya mafi arha kuma mafi sauƙi don yin wannan ita ce ta sanya tsaba a tsakanin tawul ɗin takarda mai ɗanɗano biyu da bar su su zauna a wuri mai dumi na ƴan kwanaki. Za ku san an shirya iri da zarar ya fito farar wutsiya.
Menene Cannabis Clones
Ba duk tsire-tsire cannabis na kasuwanci suka fito daga tsaba ba. Wani lokaci, masu noma na iya ƙirƙirar aclone.
Yana farawa ta hanyar ɗaukar ƙwanƙwasa daga shukar wiwi da ke akwai. Sa'an nan kuma, ana dasa shukar zuwa sabuwar ƙasa, inda za ta iya yin tushe kuma ta haifar da sabuwar shuka gaba ɗaya. Tsire-tsire da aka shuka ta wannan hanyar za su kasance daidai da asalin tsiron da aka yanke daga cikin. Ba wai kawai tsire-tsire na cloning suna taimakawa wajen adana kuɗi akan tsaba ba, har ma yana ba masu noma damar yin kwafin bayanan kwayoyin halitta masu kyawawa akai-akai.
Nasihu Don Yadda Ake Shuka Marijuana
Da zarar kun zaɓi iri da za su fi dacewa da aikinku, bin waɗannan shawarwari guda huɗu na iya taimakawa haɓaka yawan amfanin ƙasa da haɓaka damar ku don samun nasarar girbi.
- Yi amfani da Mafi kyawun Ƙasa: Ƙasa don tsire-tsire na cannabis ya kamata ya kasance yana da matakin PH a kusa da 5.8 - 6.2, ya kasance mai wadataccen abinci mai gina jiki, kuma yana da launi mai haske da iska wanda ke ba da damar tushen su girma ba tare da shinge ba.
- Kula da Ruwan da Ya dace: tsire-tsire cannabis na cikin gida za su buƙaci a shayar da su kowane kwana 2-3. Tare da tsire-tsire na waje, jadawalin shayarwa zai dogara ne akan ruwan sama a yankin. Idan ƙasa ta ji bushe don taɓawa ko ganyen shuka ya fara faɗuwa, yana iya zama lokacin ruwa.
- Kalli Matakan Humidity: Tsirrai na cikin gida suna ba mai noma iko akan ƙarin abubuwan muhalli, kamar zafi. Lokacin girma a cikin gida, mafi kyawun zafi shine tsakanin 40% da 50%.
- Tsirrai na Abokai na Iya Rike Kwari A Bay: Ayyukan noman waje galibi suna fama da matsalolin kwari. Hanya ɗaya don taimakawa guje wa kwari ba tare da yin amfani da magungunan kashe qwari masu illa ba shine girmatsire-tsire abokantakakamar Dill, Basil ko alfalfa.
Lokacin aikawa: Satumba-17-2022